01 trên 11
Khám phá phong cảnh ấn tượng của Canada bằng ô tô
Với cảnh quan thiên nhiên rộng lớn của nó, Canada cung cấp một loạt các ổ đĩa danh lam thắng cảnh. Khám phá tất cả những gì Canada cung cấp với danh sách các chuyến đi đường này sẽ đưa bạn đến khắp đất nước tráng lệ này. Bắt đầu từ phía tây của Canada và lái xe về phía đông, đây là 10 trong số các ổ đĩa danh lam thắng cảnh đáng chú ý nhất của Canada.
02 trên 11
Quốc lộ 4 (Đường Vành đai Thái Bình Dương), Parksville đến Tofino, Đảo Vancouver, BC
Điều này 150 km, hai giờ lái xe thẳng qua đảo Vancouver từ Parksville ở phía đông để Tofino ở phía tây Thái Bình Dương gió qua các khu rừng cổ xưa, dãy núi và hồ. Một khi bạn đang ở Tofino, hãy quay trở lại và tận hưởng nét quyến rũ của thị trấn nhỏ xinh đẹp trong một cảnh quan xung quanh tuyệt đẹp bao gồm khung cảnh ngoạn mục của Thái Bình Dương và Clayquot Sound, bây giờ là Khu dự trữ sinh quyển của UNESCO.
Đừng bỏ lỡ khu chợ Old Country kỳ quái nhưng quyến rũ, còn được gọi là Goats on Roof.
03 trên 11
Đường biển đến đường cao tốc, BC
Đường cao tốc từ Biển đến Bầu trời là khoảng 150 km của Quốc lộ 99 phía Bắc nối Vịnh Horseshoe ở Vancouver để qua Whistler , BC Đoạn đường cao tốc tuyệt đẹp này có tầm nhìn ra hồ, núi, vịnh hẹp, cửa hút gió, thác nước, tất cả trong một - ổ đĩa.
Những nơi thú vị để dừng chân trên đường đi bao gồm Bảo tàng Britannia Mines, nơi bạn có thể tham quan những gì đã từng là mỏ đồng làm việc hoặc biển để Sky Gondola ở Squamish cho một trong những cảnh hồ / núi ngọt ngào nhất Canada.
Đường cao tốc Sea to Sky đã trải qua quá trình sửa chữa lớn cho Thế vận hội mùa đông 2010, vì vậy nó dễ chịu và an toàn để lái xe như trước đây.
04 trên 11
Đường cao tốc xuyên Canada giữa Revelstoke, BC và Hồ Louise, AB
Phần 220 km của đường cao tốc xuyên Canada (số 1) giữa Revelstoke và Hồ Louise cắt qua dãy núi Canadian Rockies, bao gồm Dãy núi Selkirk và Công viên quốc gia Glacier ở British Columbia , và điểm dừng chân cuối cùng tại Hồ Louise trong Vườn quốc gia Banff , Alberta.
05 trên 11
The Icefields Parkway, Alberta
The Icefields Parkway (Hwy. 93 qua Banff và Công Viên Quốc Gia Jasper, Alberta) song song với Lục địa Lục địa dọc theo ranh giới BC / Alberta, qua Rockies. Đi xe ngắm cảnh này sẽ đưa bạn qua dãy núi Rocky Mountains qua các hồ và sông băng. Phần phía bắc của Icefields Parkway giống như bước trở lại kỷ băng hà. Các sông băng khổng lồ, trượt giữa đông lạnh, bao quanh đoạn đường cao tốc này băng qua vùng băng Columbia, nơi du khách có thể ra ngoài và trải nghiệm một bãi băng Columbia.
06 trên 11
Đường mòn Badlands, Alberta
Không giống như nhiều danh lam thắng cảnh nổi tiếng nhất của Canada, đó là tươi tốt, rừng hoặc bên bờ biển, Badlands Trail là danh lam thắng cảnh cho địa hình thưa thớt, giống như âm lịch của nó. Đường mòn Badlands chạy qua Calgary, Drumheller, Medicine Hat và Lethbridge và sẽ mất vài giờ để lái xe, nếu không ngừng nghỉ, nhưng nhiều du khách mất đến một tuần để khám phá khu vực. Cảnh quan xung quanh Drumheller là nơi có một số cánh đồng hóa thạch khủng long rộng lớn nhất trên thế giới.
07/11
Hwy 60 đến Hành lang Công viên Algonquin, Ontario
Xa lộ 60 là đặc biệt khi nó cắt ngang qua Công viên Algonquin, một trong những công viên đẹp nhất và nổi tiếng nhất của Canada. Nằm ở trung tâm Ontario, Algonquin Park bao gồm 7.725 km vuông hồ và rừng, bogs và sông, vách đá và bãi biển. Hành lang Algonquin của Quốc lộ 60 là lối đi chính đến tất cả các khu vực của công viên và có lối đi thẳng tới tám khu cắm trại, 14 con đường mòn, các chương trình giáo dục, trung tâm du khách và Bảo tàng Logging.
Lái xe qua Công viên Algonquin dọc theo Hwy 60 sẽ chỉ mất khoảng một giờ đồng hồ, nhưng hãy chuẩn bị dừng lại để xem động vật hoang dã (đó là một địa điểm vui chơi nổi tiếng). Không có giấy phép được yêu cầu để đi qua công viên, nhưng một là bắt buộc để cắm trại và sử dụng khác của các cơ sở.
08/11
Đường St. Lawrence, Quebec
Tuyến đường St. Lawrence (Tuyến du fleuve) bao gồm 50 km (30 dặm) trên Quốc lộ 362 và nối Baie-Saint-Paul đến La Malbaien phía nam vùng Charlevoix của Quebec. Điều này ổ đĩa danh lam thắng cảnh thông qua Charlevoix sẽ đưa bạn qua các thị trấn đẹp như tranh vẽ và làng mạc ngồi trên sông St Lawrence với những ngọn núi như một bối cảnh. Điểm dừng chân cuối cùng trên tuyến đường, Malbaien, là nơi có Manoir Richelieu nổi tiếng, một trong những khách sạn đường sắt lịch sử của Canada, thuộc sở hữu của Fairmont Hotels and Resorts.
09 trên 11
Fundy Coastal Drive, New Brunswick
Vịnh Fundy kéo dài từ bờ biển phía bắc Maine vào Canada giữa New Brunswick và Nova Scotia. Hai lần mỗi ngày, Vịnh lấp đầy và đổ hết 100 tỷ tấn nước, tạo ra thủy triều cao nhất trên thế giới — ở một số khu vực của vịnh, thủy triều lên tới hơn 50 feet (16 m). Ngoài ra, nước đã mòn đi sa thạch đỏ và đá núi lửa của bờ biển để lộ ra rất nhiều hóa thạch và dấu hiệu của sự sống từ hàng triệu năm trước. Ổ đĩa ven biển ấn tượng này trải dài 391 km (243 dặm) giữa St. Stephen và Sackville.
10 trên 11
Cabot Trail, Cape Breton, Nova Scotia
Được đặt tên theo nhà thám hiểm John Cabot, đường mòn Cabot chạy quanh đầu phía bắc của Đảo Cape Breton . Người lái xe hoặc người đi xe đạp khỏe mạnh bắt đầu và kết thúc tại nhiều điểm trong mạch, nhưng thường thì khách du lịch làm như vậy tại thị trấn Baddeck. Đường mòn Cabot dài 300 km (185 mi.) Nổi tiếng với khung cảnh của Vịnh St. Lawrence, Đại Tây Dương và phong cảnh tươi tốt, đặc biệt ngoạn mục vào mùa thu. Đường mòn mất vài giờ để lái xe, nhưng khách du lịch thường dành ít nhất một hoặc hai ngày để ghé thăm một số thị trấn quyến rũ trên đường đi.
11 trên 11
Viking Trail, Newfoundland
Trải dài từ bờ biển phía tây Newfoundland đến Southern Labrador, Viking Trail là một đường cao tốc theo chủ đề 443 km, tiết lộ sự hiện diện trước đây của những người Viking không chỉ, mà là người Basque và người bản địa. Đường mòn Viking là tuyến đường duy nhất đến các Di sản Thế giới được UNESCO công nhận tại Công viên Quốc gia Gros Morne của Canada và Địa điểm Lịch sử Quốc gia L'Anse aux Meadows của Canada. Ổ đĩa tuyệt đẹp này trải dài từ Deer Lake đến St. Anthony ở Newfoundland và yêu cầu đi phà 1 giờ 45 phút để hoàn thành phần Labrador từ L'Anse au Clair đến Battle Harbor.